![](https://masterclass-studio.com/wp-content/uploads/2023/03/น้องกานติ-EP2-มาแล้วค้าบ-กานติบ่นคิดถึงพี่ๆทุกวันเลย-ห้องเรียนธรรมชาติ-EP2.jpg)
![](https://masterclass-studio.com/wp-content/uploads/2023/03/1678670082_948_น้องกานติ-EP2-มาแล้วค้าบ-กานติบ่นคิดถึงพี่ๆทุกวันเลย-ห้องเรียนธรรมชาติ-EP2.jpg)
![](https://masterclass-studio.com/wp-content/uploads/2023/03/1678670082_734_น้องกานติ-EP2-มาแล้วค้าบ-กานติบ่นคิดถึงพี่ๆทุกวันเลย-ห้องเรียนธรรมชาติ-EP2.jpg)
![](https://masterclass-studio.com/wp-content/uploads/2023/03/1678670082_981_น้องกานติ-EP2-มาแล้วค้าบ-กานติบ่นคิดถึงพี่ๆทุกวันเลย-ห้องเรียนธรรมชาติ-EP2.jpg)
![](https://masterclass-studio.com/wp-content/uploads/2023/03/1678670083_491_น้องกานติ-EP2-มาแล้วค้าบ-กานติบ่นคิดถึงพี่ๆทุกวันเลย-ห้องเรียนธรรมชาติ-EP2.jpg)
น้องกานติ EP.2 มาแล้วค้าบ กานติบ่นคิดถึงพี่ๆทุกวันเลย
ห้องเรียนธรรมชาติ EP.2
Week: ขึ้นดอยไปทำดี กับ เสื้อดำธรรมดี
( ปลายปีที่แล้ว) ค้าบผม
🚗🚙🌳⛅️🌈⛺️ การได้อยู่ท่ามกลางธรรมชาติ พาลูกไปเรียนรู้ชุมชน แหล่งธรรมชาติ และวิถีชีวิตคนในท้องถิ่น สอนให้เค้ามองโลกกว้างขึ้น มองความสุขต่างมุม เรียนรู้แหล่งความสุขอย่างยั่งยืนจากภายใน ธรรมชาติ และจิตวิญญาณ ไม่ใช่แค่เพียงวัตถุนิยมเท่านั้นที่สร้างความสุขให้เราได้ แต่ยังมีอื่นๆอีกมากมายบนโลกใบนี้ให้เราค้นหาและเรียนรู้ที่จะใช้ชีวิต และหาความสุขได้ รู้จักการให้และรู้จักรับมา เป็นจุดเริ่มต้นของการเรียนรู้ที่จะอยู่ร่วมกันในสังคม จะกี่ปีๆทริปเสื้อดำธรรมดีก็สอนอะไรเราอย่างนี้เสมอ
หม่าม้าจูนไปตั้งแต่เรียนจบใหม่ๆจนตอนนี้กานติจะสามขวบแล้ว ถ้าบอกว่าจบโควิดอะไรเป็นสิ่งแรกๆที่นึกถึง… More
![](https://masterclass-studio.com/wp-content/uploads/2023/03/น้องกานติ-EP2-มาแล้วค้าบ-กานติบ่นคิดถึงพี่ๆทุกวันเลย-ห้องเรียนธรรมชาติ-EP2.jpg)
![](https://masterclass-studio.com/wp-content/uploads/2023/03/1678670082_948_น้องกานติ-EP2-มาแล้วค้าบ-กานติบ่นคิดถึงพี่ๆทุกวันเลย-ห้องเรียนธรรมชาติ-EP2.jpg)
![](https://masterclass-studio.com/wp-content/uploads/2023/03/1678670082_734_น้องกานติ-EP2-มาแล้วค้าบ-กานติบ่นคิดถึงพี่ๆทุกวันเลย-ห้องเรียนธรรมชาติ-EP2.jpg)
![](https://masterclass-studio.com/wp-content/uploads/2023/03/1678670082_981_น้องกานติ-EP2-มาแล้วค้าบ-กานติบ่นคิดถึงพี่ๆทุกวันเลย-ห้องเรียนธรรมชาติ-EP2.jpg)
![](https://masterclass-studio.com/wp-content/uploads/2023/03/1678670083_491_น้องกานติ-EP2-มาแล้วค้าบ-กานติบ่นคิดถึงพี่ๆทุกวันเลย-ห้องเรียนธรรมชาติ-EP2.jpg)
Source
Thank you so much for sharing, MasterClass Studio!! 🙂 <3 😀