ภูเขา ท้องฟ้า แสงดาว สายน้ำ มิตรภาพ รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ สิ่งดีๆที่ได้รับเสมอจาก… by Robin Schroeter | Jan 9, 2020 | News | 0 comments ภูเขา ท้องฟ้า แสงดาว สายน้ำ มิตรภาพ รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ สิ่งดีๆที่ได้รับเสมอจากการไป #เสื้อดำธรรมดี เมื่อช่วงปลายปีที่ผ่านมา พี่ๆ MasterClass Studio ไปร่วมกิจกรรมเสื้อดำธรรมดีปีที่ 10 ที่มีพี่เต้ยเป็นผู้จัดตั้งกลุ่มนี้ขึ้นมา เราร่วมกิจกรรมกับพี่เต้ยตั้งแต่เรียนจบใหม่ๆ หลายคนอยู่ในช่วงเรียนกันอยู่ ทุกๆปีถ้าไม่ติดธุระอะไร เราขึ้นดอยไปเสมอ ปีนี้พิเศษกว่าที่เราไปกันทุกคนเลย เราขึ้นไปทำกิจกรรมกับชาวบ้านและเด็กๆในหมู่บ้าน แต่ละกลุ่มก็จะทำงานตามที่ถนัด และส่วนใหญ่ทุกๆปี มันเหมือนเป็นการไปสร้างช่วงเวลาดีๆที่มีร่วมกันมากกว่า ผู้คนที่นั่นส่วนใหญ่เป็นคนที่มีความสุข พวกเขายิ้มง่าย หัวเราะง่าย และเวลาของพวกเขาเป็นไปตามธรรมชาติ ไม่เร่งรีบ และสงบ เด็กๆใช้ชีวิตอยู่กับธรรมชาติ เล่นกับเพื่อนๆตามวิถีของเขา ทำให้เราเองได้รับพลังงานดีๆ กลับมาเพื่อใช้ชีวิตต่อทุกครั้ง ขอบคุณพี่เต้ยมากๆนะคะที่จัดกิจกรรมดีๆแบบนี้ขึ้นในทุกๆปีค่ะ #เสื้อดำธรรมดี #10ปีธรรมดีด้วยหัวใจ #MasterClassStudio Cr.ภาพ พี่จูน,พี่ตาว,พี่บิว,พี่จ๊อยซ์,พี่วิ และ เพจ : เสื้อดำธรรมดี Source Do you like this post? Subscribe To Our Newsletter and Receive More Tips and Tricks How to Get Into the Film Industry in ThailandJoin our mailing list to receive the latest news and updates from MasterClass Studio. SUBSCRIBE! You have Successfully Subscribed!
Recent Comments